
HATI YA UTOAJI HUDUMA KWA WANANCHI

MINISTRY OF INVESTMENT, TRADE AND INDUSTRY
STATE DEPARTMENT FOR INDUSTRY

NO HUDUMA MAHITAJI ILI KUPATA HUDUMA GHARAMA YA HUDUMA RATIBA YA MUDA

Usambazaji wa Nyaraka za Sera za Viwanda Bila Malipo

Bila Malipo

Bila Malipo

Bila Malipo

Bila Malipo

Bila Malipo

Hutofautiana

Hutofautiana

Hutofautiana

• Mahitaji yaliyoainishwa ya eneo la sera
• Tembelea maktaba na tovuti ya SDI
• Uwazi wa taarifa

1.

Kutoa ushauri wa kiufundi wa viwandani Ombi la maandishi kwa Katibu Mkuu2.

Kukuza ushiriki wa umma
Kufahamu Masuala ya Sekta ya Viwanda
Ushiriki na Taarifa kwa Umma

3.

Ujenzi wa Uwezo kwa Biashara za Uzalishaji; 
Huduma za Ushauri wa Kibiashara

Ombi rasmi kupitia:
• Barua
• Barua pepe / Maswali ya mtandaoni
• Kutembelea moja kwa moja
• Simu
• Mikutano

Ndani ya siku 154.

Kuwezesha Upatikanaji wa Taarifa za Viwanda na Uhusiano 
wa Kibiashara

Ombi rasmi kupitia:
• Barua
• Barua pepe / Maswali ya mtandaoni
• Kutembelea moja kwa moja
• Simu
• Mikutano

Ndani ya siku 7

Ndani ya siku 7

Bila Malipo Ndani ya siku 21

Bila Malipo Ndani ya siku 14

Bila Malipo

Bila Malipo

Ndani ya siku 14

Ndani ya siku 30

Bila Malipo Ndani ya siku 14

Bila Malipo Ndani ya siku 30

Bila Malipo Ndani ya siku 5

Bila Malipo Ndani ya siku 30

Bila Malipo

Bila Malipo

Ndani ya siku 60

5.

Usambazaji na Uhamasishaji wa Vivutio vya Kiserikali kwa 
Uzalishaji kwa Wajasiriamali

• Ombi rasmi kupitia:
• Barua
• Barua pepe / Maswali ya mtandaoni
• Kutembelea moja kwa moja
• Simu
• Mikutano

6.

Ukaguzi na Mapendekezo kwa Watengenezaji na Waundaji 
kwa Madhumuni ya Uidhinishaji

Ombi Rasmi;
• Cheti cha Usajili wa Kampuni

7.

Uhamasishaji kuhusu Upatikanaji wa Soko kwa Bidhaa 
Zinazozalishwa Ndani ya Nchi

• Ratiba 
• Ombi Rasmi 

8.

Mapendekezo ya Watengenezaji wa Ndani kwa Ajili ya 
Msamaha wa Kodi

• Barua ya Maombi ya Msamaha wa Kodi
• Ambatanisha:
• Onyesha Mahali Ilipo Biashara 
• Cheti cha Usajili wa Kampuni 
• Nakala ya Leseni ya Biashara Moja 
• Cheti cha Uzingatiaji wa Ushuru kutoka KRA 
• Tathmini ya Athari kwa Mazingira kutoka 
   NEMA, endapo inahitajika

9.

Kuwezesha, Kuimarisha na Kujenga Ushirikiano kati ya Taasisi za 
Elimu, Sekta ya Viwanda, Watunga Sera na Taasisi za Utafiti 
kwa Ajili ya Kuongeza Uzalishaji

• Mfumo wa Uwajibikaji
• Karatasi ya Maelezo ya Wazo la Ubunifu

10.

Kutolewa kwa Vyeti vya AGOA ili Kuwezesha Uuzaji wa 
Bidhaa Nje ya Nchi

• Barua ya Maombi Rasmi
• Ukaguzi wa Kiwanda
• IKutolewa kwa Cheti

11.

Uhakiki wa Vipuri vya Viwandani Vilivyoingizwa kwa Watengenezaji

• Fomu za Maombi Zilizojazwa Kikamilifu
• Cheti cha Uzingatiaji wa Ushuru
• Cheti cha Usajili wa Kampuni
• Fomu ya CR12 Kuhusu Usimamizi wa Kampuni
• Kulingana na Kanuni za Vipuri vya Viwandani

12.

Uhakiki wa Bidhaa za Nguo na Ngozi Zinazotengenezwa Ndani ya Nchi Uwasilishaji13.

Utoaji wa Mafunzo kwa Vitendo Viwandani

• Cheti cha Tabia Njema
• Kitambulisho Halisi/Nakala
• Barua kutoka kwa Taasisi
• Bima ya Mfuniko

14.

Taarifa Kuhusu Usindikaji wa Zabuni za Ununuzi na Malipo ya 
Bidhaa na Huduma

Ombi Rasmi15.

Utoaji wa Fursa za Ununuzi wa Umma
Taasisi Iliyosajiliwa Kisheria
Uzingatiaji wa Mahitaji ya Kisheria

Kulingana na Sheria 
ya Ununuzi wa Umma 
na Ugavi (PPADA), 
2015

16.

TUMEJITOLEA KUTOA HUDUMA KWA ADABU NA UBORA WA HALI YA JUU
Huduma yoyote itakayotolewa kinyume na viwango vilivyoainishwa hapo juu, au afisa yeyote atakayeshindwa kuzingatia ahadi ya adabu 
na ubora katika utoaji wa huduma, anapaswa kuripotiwa kwa:

Katibu Mkuu
Wizara ya Uwekezaji, Biashara na Viwanda
Idara ya Sekta ya Viwanda
Jengo la Hazina ya Hifadhi ya Jamii, Ghorofa ya 23, Mrengo wa Mashariki
S. L. P. 30418-00100
Nairobi, GPO, Kenya

Simu: +254-(0)20-2731531/24
Barua pepe: ps@industrialization.go.ke, ps.moited@gmail.com
Tovuti: www.industrialization.go.ke

Katibu wa Tume / Afisa Mtendaji Mkuu
Tume ya Haki za Utawala (Commission on Administrative Justice)
S. L. P. 20414-00200, Nairobi
Waiyaki Way, Nairobi

Simu: 0202270000 / 0800221349 (Bila Malipo)
Barua pepe: feedback@ombudsman.go.ke
complain@ombudsman.go.ke (kwa malalamiko)

HUDUMA BORA NI HAKI YAKO


